Category Archives: Blog

kitty.in.th ขึ้นปีที่สามแล้ว

ที่รู้ก็เพราะ …. มีใบทวงค่าโดเมนเนมมาน่ะสิ (T_T)

ปีละ 800 + VAT 7%

.. ไม่มาก ไม่น้อย .. ใครจะบริจาคเพื่อช่วยเหลือไซต์กิ๊กก๊อกแห่งนี้ ติดต่อ kitty (a) kitty · in · th ได้ตลอดเวลาครับ :P

Site History

ใส่ไว้เป็นหลักฐานเสียหน่อย

Fri, 01 Mar 2002       :: Born
Fri, 01 March 2002     :: Under Construction Page
Sun, 17 March 2002     :: Mail Configured
Fri, 4 May 2002        :: Site Configured
Thu, 16 May 2002       :: VirtualHost Configured
Sun, 2 June 2002       :: Zen Content Acquired
Mon, 10 June 2002      :: PHP Implemented
Sat, 15 June 2002      :: Favicon Created
Tue, 23 July 2002      :: Upgrade to gzipslack 8.1
Thu, 3 October 2002    :: Severely crashed by electric shock
Sat, 11 October 2002   :: Server recovered
Sat, 02 November 2002  :: New server, FreeBSD 4.5-RELEASE
Sat, 19 April 2003     :: Script rewritten
Sun, 03 August 2003    :: Upgrade OS to FreeBSD 4.8-RELEASE
Sat, 28 September 2003 :: Site update / Rewrite all scripts
Thu, 8 January 2004    :: Site update / Add gallery management
Tue, 13 January 2004   :: Add APT supported
Fri, 19 January 2004   :: Upgrade OS to FreeBSD 4.9-RELEASE
Thu, 4 March 2004      :: Add repository page

กรุงเทพ – ขอนแก่น = 10 ชั่วโมง

ขับรถไป-กลับระหว่างกรุงเทพกับขอนแก่นมาเป็นร้อยๆ รอบแล้ว เพิ่งจะมีครั้งนี้ล่ะที่ใช้เวลานานถึงสิบชั่วโมง กะว่ากลับวันอาทิตย์รถจะไม่ติดแล้วเชียวนะ .. เซ็งครับ เซ็ง

ระยะทางจากเอไอทีถึงขอนแก่นประมาณสี่ร้อยกิโลเมตร ปกติผมใช้เวลาประมาณสี่ถึงห้าชั่วโมง (ดีที่สุดที่ทำได้คือสามชั่วโมงสิบนาที) วันนี้ออกจากเอไอที ถึง สระบุรีก็ปกติดีอยู่หรอก แต่หลังจากนั้นก็ติดอนาถ .. จากสระบุรีถึงสี่คิ้วร้อยกิโลนิดๆ ฟาดไปเกือบเจ็ดชั่วโมง “เจ็ด” ชั่วโมง ครับพี่น้อง .. มันอะไรกันเว้ยยย

.. ก็ยังดี หลังจากพ้นสี่คิ้วก็ไม่ติด ถึงแม้รถจะเยอะกว่าปกติ .. สรุป ออกจากเอไอทีบ่ายสอง ถึงขอนแก่นสี่ทุ่ม .. เฮ่อ ประเทศไท๊ยย